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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 

RAIS SAMIA AAGIZA SEKTA YA NISHATI ISIMAMIWE VIZURI 

 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amesema 
sekta ya nishati ina uhusiano wa moja kwa moja na maendeleo ya uchumi na maisha 
ya kila siku ya mwanadamu. 
 
Rais Samia amesema ni lazima wanaosimamia sekta hiyo wahakikishe wanatimiza 
wajibu wao kwa uzalendo mkubwa na wajitahidi kuzingatia kanuni zote za utunzaji 
wa mitambo na miundombinu inayotoa nishati ili iwe kwenye hali nzuri wakati wote. 
 
Rais Samia ametoa maagizo hayo kwa Wizara ya Nishati, Shirika la Umeme Tanzania- 
(TANESCO) pamoja na Wakala wa Umeme Vijijini (REA), wakati wa hafla ya uapisho 
wa Naibu Katibu Mkuu wa Wizara hiyo Dkt. James Peter Mataragio, Ikulu Ndogo 
Tunguu. 
 
Aidha Rais Samia ametaka kuwepo na mwendelezo wa utoaji wa taarifa wa mara kwa 
mara ndani ya Serikali na kwa umma iwapo kuna matengenezo au hitilafu ili ijulikane 
na kuepusha manung'uniko yanayosababishwa na kutokuwa na taarifa. 
 
Kuhusu gesi Rais Samia ameitaka Wizara hiyo kuhakikisha inatengeneza mpango 
maalum wa usambazaji wa gesi ili iwe rahisi kualika sekta binafsi iweze kushirikiana 
nao na hivyo kufikia lengo lililokusudiwa la 85% ya kaya ziwe zinatumia nishati safi 
ifikapo mwaka 2031. 
 
Pia Rais Samia amesema zipo nchi zilizoonesha nia ya kufanya kazi na Tanzania 
katika masuala ya gesi hivyo ni muhimu kuangalia sheria na miongozo inayoifunga 
Serikali kukaribisha sekta binafsi na kufanyia marekebisho. 
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